ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 (14 มิถุนายน 2558) #เชียร์ทีมชาติไทย

วันนี้ Zcooby ขอนำช่องทางการชมการถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันอาทิตย์ที่ 14 มิถุนายน 2558 โดยสามารถชมบนเว็บไซต์หรือยูทูปซึ่งสามารถชมผ่านคอมพิวเตอร์หรือดูบนมือถือก็ได้ครับ

โดยวันที่ 14 มิถุนายนนี้มีรายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยเข้าชิงเหรียญทองหลายรายการ โดยมีการแข่งขันตั้งแต่เช้า แต่กว่าที่ทางสถานีโทรทัศน์ในเมืองไทยเริ่มถ่ายทอดสด ก็เริ่มตั้งแต่ 13:00 น. เป็นต้นไป ทางเราจึงหาลิ้งค์ยูทูปมาแนะนำ เผื่อใครที่กำลังร่วมลุ้นเหรียญทองในกีฬาที่มีแข่งช่วงเช้า จะได้ไม่พลาดนะครับ

สำหรับการถ่ายทอดสดซีเกมส์ประจำวันที่ 14 มิถุนายน ผ่านโทรทัศน์ประเทศไทย เริ่มเวลา 13.00 น. ช่อง 11 ถ่ายทอดสด

ชมถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันที่ 14 มิถุนายน 2558 ผ่าน Youtube

โดยคุณสามารถชมการแข่งขันโดยถ่ายทอดสดผ่าน Youtube โดยทางช่อง Sport Singapore ได้ทำการถ่ายทอดสดนัดสำคัญๆ ไว้หมดครับ (แต่เสียงพากย์เป็นภาษาอังกฤษนะครับ)

คลิปการแข่งขันวอลเลย์บอล

 

หมายเหตุ รายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยในวันนี้ สามารถดูรายละเอียดกีฬาแต่ละประเภทจากข้อมูลด้านล่างได้เลยครับ

หากคุณหาชมการถ่ายทอดสดรายการแข่งขันที่คุณต้องการชมไม่เจอ แนะนำให้หาจากลิ้งค์ด้านล่างนี้นะครับ

www.youtube.com/playlist?list=PLqAmVfhsW7xOtYo_ILc-yYgUOkQ6Uzmn3

 

โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย วันที่ 14 มิถุนายน 2558

07.00 น.

  • จักรยาน Road Race ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
  • สกีน้ำ ชิง 3 เหรียญทอง

09.00 น.

  • วอลเลย์บอล ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์
  • โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
  • ยิงธนู คันธนูทดกำลัง ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทอง ไทย พบ มาเลเซีย
  • ปันจักสีลัต ชิง 10 เหรียญทอง
  • เรือพาย ชิง 10 เหรียญทอง
  • เทนนิส คู่ผสม รอบชิงเหรียญทอง ไทย (สนฉัตร รติวัฒน์, เพียงธาร ผลิพืช) พบ ฟิลิปปินส์
  • เทนนิส ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง ไทย (วริศ สอนบุตรนาค) พบ อินโดนีเซีย

09.30 น. เรือใบ

10.00 น.

  • เซปักตะกร้อ ทีมคู่หญิง ไทย พบ กัมพูชา
  • ยิมนาสติก บุคคล / ทีม รวมอุปกรณ์ ชิง 2 เหรียญทอง
  • เปตอง

11.30 น. เทนนิส หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง ไทย (นนพวรรณ เลิศชีวกานต์, วรัชญา วงศ์เทียนชัย) พบ ฟิลิปปินส์

13.00 น.

  • บาสเกตบอล หญิง ไทย พบ อินโดนีเซีย
  • แบดมินตัน คู่ผสม รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไทย (สุดเขต ประภากมล, ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย) พบ สิงคโปร์
  • แบดมินตัน คู่ผสม รอบ 8 ทีมสุดท้ายไทย (นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร, พุธิตา สุภจิรกุล) พบ สิงคโปร์
  • เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง

13.30 น.

  • โปโลนํ้า หญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
  • ยิงธนู คันธนูทดกำลัง ทีมผสม รอบชิงเหรียญทอง ไทย พบ มาเลเซีย

13.45 น. แบดมินตัน หญิงเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย ไทย (ณิชชาอร จินดาพล) พบ มาเลเซีย

14.00 น.

  • วอลเลย์บอล หญิง รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ อินโดนีเซีย
  • ฟลอร์บอล หญิง รอบชิงเหรียญทอง ไทย พบ สิงคโปร์
  • ยิงธนู คันธนูทดกำลัง บุคคลหญิง รอบชิงเหรียญทองแดง ไทย พบ อินโดนีเซีย

14.30 น.

  • แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย ไทย (ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข) พบ สิงคโปร์
  • แบดมินตัน หญิงเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย ไทย (บุศนันท์ อึ๊งบำรุงพันธ์) พบ มาเลเซีย
  • สควอช ชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย

15.00 น. เซปักตะกร้อ ทีมคู่หญิง ไทย พบ มาเลเซีย

15.15 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย ไทย (บุญศักดิ์ พลสนะ) พบ มาเลเซีย

16.00 น. แบดมินตัน หญิงคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไทย (ดวงอนงค์ อรุณเกษร, กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล) พบ อินโดนีเซีย

16.45 น.

  • แบดมินตัน ชายคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไทย (นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร, บดินทร์ อิสระ) พบ อินโดนีเซีย
  • แบดมินตัน หญิงคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไทย (ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย, พุธิตา สุภจิรกุล) พบ อินโดนีเซีย

17.00 น.

  • บาสเกตบอล ชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ ฟิลิปปินส์
  • ฟลอร์บอล ชาย รอบชิงเหรียญทอง ไทย พบ สิงคโปร์

17.30 น.

  • แบดมินตัน ชายคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไทย (ภควัฒน์ วิไลลักษณ์, วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ) พบ สิงคโปร์
  • โปโลนํ้า ชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย

19.00 น. เซปักตะกร้อ ทีมคู่หญิง ไทย พบ เมียนมา

 

Be the first to comment

Leave a comment

Your email address will not be published.


*