ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2560 (พร้อมโปรแกรมการแข่งขัน)

ในช่วงนี้มีมหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2017 ที่ประเทศมาเลเซีย ทาง Zcooby จึงขอแนะนำโปรแกรมการแข่งขันประจำวันนี้ (24 สิงหาคม 2560) พร้อมลิ้งค์สำหรับชมการแข่งขันผ่านทาง Youtube มาฝากนะครับ

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2017 วันที่ 24 สิงหาคม 2560

ในวันนี้ สำหรับผู้ที่ชมการถ่ายทอดผ่านทางโทรทัศน์ ท่านสามารถชมการแข่งขันรายการต่างๆ ผ่านทาง ช่อง สทท. 11 และช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00 น. โดยมีโปรแกรมดังนี้

*ช่อง สทท. 11 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00-12.00 น.
*ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00-18.00 น.

หากท่านต้องการชมผ่าน youtube ท่านสามารถชมผ่านลิ้งค์ด้านล่างนี้ได้ครับ

โปรแกรมการแข่งชันซีเกมส์วันนี้ (23 สิงหาคม 2560)

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2017 วันที่ 24 สิงหาคม 2560

06.30 น. กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง
กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

07.30 น. กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
เมดเลย์ 200 เมตร ชาย
เมดเลย์ 200 เมตร หญิง
กรรเชียง 100 เมตร ชาย
กรรเชียง 100 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย

08.00 น. แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
แบดมินตัน หญิง รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 1
โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 1

08.00 น. ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า ชิง 1 เหรียญทอง
ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง
คาตะ ทีมหญิง
คาตะ ทีมชาย
คุมิเตะ ทีมหญิง
คุมิเตะ  ทีมชาย

08.00 น. ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบคัดเลือก
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบคัดเลือก
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) หญิง รอบคัดเลือก

08.00 น. เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ เวียดนาม
เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ กัมพูชา
เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
เทนนิส คู่ผสม รอบ 8 ทีม

08.00 น. บาสเก็ตบอล ทีมชายไทย พบ เมียนมาร์
09.00 น. ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ ลาว
ตะกร้อ 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. สควอช ชิง 3 เหรียญทอง
สควอช ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
สควอช หญิง ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ
สควอช ชาย ประเภทจัมโบ้  รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง
จักรยาน ประเภทถนน  ชายเดี่ยว

09.00 น. สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง
บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 16 คน
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
พูล 9 ลูก ชายคู่ (สก็อตช์) รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน

09.30 น. เรือใบ ชาย ประเภท   International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท   International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser Standard เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ

10.00 น. ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
ประเภท ชายคู่ปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ

11.00 น. วอลเล่ย์บอล หญิง ไทย พบ เมียนมาร์

11.00 น. ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบชิงชนะเลิศ

12.30 น. บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ เมียนมาร์

12.30 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ อินโดนิเซีย

13.30 น. โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 2
โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 2

14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. แบดมินตัน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. มวยสากล ชิง 6 เหรียญทอง
มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 52-56 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
โยนค้อน หญิง รองชิงชนะเลิศ
คํ้าถ่อ ชาย รองชิงชนะเลิศ
วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง
วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบ 1 และ 2
วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบ 1 และ 2
กระโดดสูง หญิง
วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดไกล ชาย  รอบชิงชนะเลิศ
ทุ่มนํ้าหนัก หญิง
กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 10 กิโลเมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร หญิง

15.00 น. ขี่ม้าโปโล ทีมชาย ไทย พบ บรูไน

15.00 น. ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เวียดนาม
15.00 น. ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง
ฟุตบอลหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์

15.00 น. เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
เปตอง ชายคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
เปตอง หญิงคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ

15.30 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย

18.00 น. วอลเล่ย์บอล ชาย ไทย พบ มาเลเซีย

18.00 น. เมดเลย์ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เมดเลย์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น. ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์
ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย

Be the first to comment

Leave a comment

Your email address will not be published.


*