ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล “โทรทัศน์ทองคำ” ครั้งที่ 32 (31 มีนาคม 2561)

รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล “โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32” (31 มีนาคม 2561)

หมายเหตุ ทางเว็บไซต์จะทยอยอัพเดทผลรางวัล โดยผู้ที่ได้รับรางวัลในสาขาต่างๆ จะใช้ตัวอักษรสีน้ำเงินแบบตัวหนาในการแจ้งผลครับ

รางวัลเพลงละครดีเด่น

1. เพลง หัวใจรอคำว่ารัก ขับร้องโดย มัชฌิมา มีบำรุง จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. เพลง เสียแรงรัก ขับร้องโดย ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. เพลง ภารกิจรัก ขับร้องโดย ศุกลวัฒน์ คณารศ ,ศรัณย์ ศิริลักษณ์ ,อัครพันธ์ นะมาตร์ และ มิกค์ ทองระย้า
จากละครเรื่อง ซีรี่ส์ภารกิจรัก สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
4. เพลง ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย ขับร้องโดย วง Klear จากละครเรื่อง คลับฟรายเดย์เดอะซีรี่ส์9 สถานีโทรทัศน์ GMM25
5. เพลงราชินีหมอลำ ขับร้องโดย หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง ราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

1. รากนครา โดย แอคอาร์ตเจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. บ่วงบรรจถรณ์ โดย บรอดคาซท์ไทยเทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. เพลิงพระนาง โดย กันตนามูฟวี่ทาวน์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
4. ซีรี่ส์ภารกิจรัก โดย พอดีคำ เอนเตอร์เทนเมนต์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
5. ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดย Mono29 สถานีโทรทัศน์ Mono29

 

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

1. น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ โดย บรอดคาซท์ไทยเทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง โดยมาสเตอร์วัน วิดีโอ โปรดักชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. ซีรี่ส์ภารกิจรัก เรื่อง มือปราบเจ้าหัวใจ โดย พอดีคำ เอนเตอร์เทนเมนต์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
4. คลับฟรายเดย์เดอะซีรี่ส์9 โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25
5. Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น

1. ณัฐิยา ศิรกรวิไล จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. ยิ่งยศ ปัญญา จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. ทีมเขียนบท ซีรีส์จุด สุด แสง โดย สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
4. ธัญลักษณ์ จุลพงษ์ จากละครเรื่อง หลงไฟ โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25
5. พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์ และ ร่มเกล้า จากละครเรื่อง เสน่หา Diary ตอน บ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31

 

รางวัลผู้กำกับดีเด่น

1. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. ชนินทร ประเสริฐประศาสน์ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. สยาม สังวริบุตร จากละครเรื่อง น้ำเซาะทราย โดย ดาราวิดีโอ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
4. ธีรศักดิ์ พรหมเงิน จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง โดย กันตนามูฟวี่ทาวน์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
5. ก้องเกียรติ โขมศิริ จากละครเรื่อง ชีวิตเพื่อฆ่าหัวใจเพื่อเธอ สถานีโทรทัศน์ ONE31

 

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น

1. หลุยส์ สก็อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. หลุยส์ เฮสดาร์ซัน จากซีรี่ส์ภารกิจรัก เรื่อง เหนี่ยวหัวใจสุดไกปืน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
3. อัครัฐ นิมิตชัย จากละครเรื่อง เสน่หา Diary ตอน บ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
4. จิรายุ ละอองมณี จากละครเรื่อง The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
5. ชัยพล จูเลี่ยน พูพาร์ต จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น

1. นิษฐา จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. ทัศนียา การสมนุช จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
3. สู่ขวัญ บูลกุล จากละครเรื่อง Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ สถานีโทรทัศน์ GMM25
4. อัญชสา มงคลสมัย จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนกับดักเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
5. กมลชนก เขมะโยธิน จากละครเรื่องราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE31

 

รางวัลดารานำชายดีเด่น

1. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เล่ห์ลับสลับร่าง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. ศุกลวัฒน์ คณารศ จากซีรีส์ภารกิจรัก เรื่อง เหนี่ยวหัวใจสุดไกปืน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
3. ธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
สถานีโทรทัศน์ GMM25
4. ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนบ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
5. ยุกต์ ส่งไพศาล จากละครเรื่อง แต่ปางก่อน สถานีโทรทัศน์ ONE31

 

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น

1. เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. อุรัสยา เสปอร์บันด์ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. ณฐพร เตมีรักษ์ จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
4. พัชราภา ไชยเชื้อ จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
5. ศิรพันธ์ วัฒนจินดา จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนบ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31

 

รางวัลละครดีเด่น

1. เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
3. เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
4. ราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE
5. The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

Be the first to comment

Leave a comment

Your email address will not be published.


*