3 กันยายน 59 ถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลหญิงสโมสรชิงแชมป์เอเชีย 2016 SMM

By | August 31, 2016

ในวันที่ 3-11 กันยายน 2559 จะมีการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงในรายการ SMM วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 17 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ โดยทีมบางกอกกล๊าส แชมป์ไทยแลนด์ลีก 2 สมัย และแชมป์เก่าในรายการนี้ จะเป็นตัวแทนของประเทศไทย ที่จะเดินทางไปร่วมทำการแข่งขัน ทาง Zcooby ขอแนะนำโปรแกรมการแข่งขันพร้อมทั้งช่องทางการชมการถ่ายทอดสดมาฝากนะครับ

รายการ SMM วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 17 มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 13 ทีม จาก 13 ประเทศ แต่เนื่องจาก เติร์กเมนิสถาน ได้ขอถอนตัวจากแข่งขัน ทำให้ในรายการนี้ เหลือทีมร่วมแข่งขัน 12 ทีม ประกอบไปด้วย ฟิลิปปินส์, ไทย, ญี่ปุ่น, จีน, เวียดนาม, เกาหลีเหนือ, คาซัคสถาน, ไต้หวัน, ฮ่องกง, อิหร่าน, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย โดย ผลการจับสลากแบ่งกลุ่มการแข่งขันมีดังนี้

  • กลุ่ม เอ. : โฟตอน คลับ (ฟิลิปปินส์), ธอง ธิน เลียน เวียด โพสต์ แบงก์ (เวียดนาม), ไคว ชิง (ฮ่องกง)
  • กลุ่ม บี. : บางกอกกล๊าส (ไทย), เอพริล 25 สปอร์ตส คลับ (เกาหลีเหนือ), แบงก์ ซามาเยห์ (อิหร่าน)
  • กลุ่ม ซี. : เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ตส์ (ญี่ปุ่น), อัลทาย วีซี (คาซัคสถาน), จาการ์ตา อีเล็คทริค (อินโดนีเซีย)
  • กลุ่ม ดี. : เสิ่นเจิ้น ปาอี (จีน), ไต้หวัน พาวเวอร์ (ไต้หวัน), มาเลเซีย

โปรแกรมการแข่งขัน วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย (วันที่ 3 กันยายน 2559)

หมายเหตุ ตามเวลาในประเทศไทย

กลุ่ม ดี.

  • 10.30 น. ไต้หวัน พาวเวอร์ (ไต้หวัน) พบ มาเลเซีย
  • 12.30 น. พิธีเปิดการแข่งขัน

กลุ่ม เอ.

  • 13.30 น. โฟตอน คลับ (ฟิลิปปินส์) พบ ไคว ชิง (ฮ่องกง) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม ซี.

  • 16.00 น. อัลทาย วีซี (คาซัคสถาน) พบ จาการ์ตา อีเล็คทริค (อินโดนีเซีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม บี.

  • 18.00 น. เอพริล 25 สปอร์ตส คลับ (เกาหลีเหนือ) พบ แบงก์ ซามาเยห์ (อิหร่าน)

ถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลหญิงสโมสรเอเชีย 3 กันยายน 2559

ท่านสามารถรับชมการถ่ายทอดสดผ่านทางช่อง SMM Sport หรือช่องไทยรัฐทีวี (ช่อง 32) ในบางคู่ โดยหากท่านต้องการชมผ่าทางเว็บไซต์ ท่านสามารถเลือกตามลิ้งค์ด้านล่างนี้ได้ครับ

SMM Sport >> http://www.smmsport.com/m/?tv

ไทยรัฐ ทีวี >> http://www.thairath.co.th/tv/live/

หรือหากท่านต้องการชมผ่าน Youtube ท่านสามารถชมได้ผ่านทางช่องทางด้านล่างนี้ครับ

10.30 น. – Taiwan Power (TPE) vs (MAS) Malaysia

13.30 น. – Foton Pilipinas (PHI) vs (HKG) Kwai Tsing

16.00 น. – Jakarta Electric PLN (INA) vs (KAZ) Altay Oskemen

 

18.00 น. April 25 (DPRK) vs (IRI) Sarmayeh Bank

ร่วมแสดงความคิดเห็นผ่าน Facebook

แสดงความคิดเห็น

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *