ตารางถ่ายทอดสดการแข่งขันเอเชียนเกม 2014 (อินชอนเกมส์)

By | September 30, 2014

สำหรับคนที่กำลังรอคอยติดตามชมและติดตามเชียร์นักกีฬาไทยที่กำลังลงชิงชัยเหรียญทองในประเภทต่างๆ ในเอเชียนเกมส์ 2014 (อินชอนเกมส์) วันนี้ Zcooby ขอเอาตารางกำหนดการถ่ายทอดสดทางฟรีทีวี (ช่อง 3 5 7 9) มาแบ่งปันกันอีกครั้งนึงนะครับ

ถ่ายทอดสดเอเชียนเกม

โปรแกรมถ่ายทอดสดการแข่งขันเอเชียนเกม 2014

ช่อง 11 กรมประชาสัมพันธ์ จะถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ ทุกวัน ในช่วงเช้าเวลา 08.00 น.-12.00 น.

ส่วนภาคบ่าย 13.00 น.-18.00 น. ช่อง 3 5 7 9 จะทำการ ถ่ายทอดสดเอเชียนเกม โดยการสลับช่อง ในระบบปกติ ดิจิตอล และ HD
สำหรับนอกเวลาการถ่ายทอดสดผ่านทางฟรีทีวีสามารถรับชมได้ทางทรูวิชั่นส์ ช่อง 668 , 678, 685 เวลา 06.00-22.00น.

19 กันยายน 2557 – ช่อง 5 ถ่ายทอดสดเวลา 17.00 น.

  • 17.00 น. พิธีเปิดเอเชียนเกมส์ 2014

30 กันยายน 2557 – ช่อง3 ถ่ายทอดสดเริ่ม 13.00 น.

  • 7.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวชายไทย vs เมียนมาร์ (รอบแรก)
  • 07.40 น. ซอฟท์เทนนิส ชายเดี่ยว สรเชษฐ์ อวยพร vs ARCILLA Jhomar – ฟิลิปปินส์ (รอบแรก)
  • 08.20 น. ซอฟท์เทนนิส ชายเดี่ยว สรเชษฐ์ อวยพร vs BOLORTUYA Enkhjin – มองโกเลีย (รอบแรก)
  • 07.00 น. โบว์ลิ่งทีมชาย 5 คน ชิง 1 เหรียญทอง (ญาณพล ลาภอาภารัตน์, อรรณพ อารมณ์สราญนนท์, อธิษฐรัตน์ เซ็ง,สิทธิพล คุณอักษร, ภานุรุจ วิไลลักษณ์)
  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 74 กก.ชาย (คู่ที่ 2 พีระเทพ ศิลาอ่อน พบ WANG Guangshuai – จีน – รอบ 32 คน)
  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 49 กก.หญิง (คู่ที่ 5 ชนาธิป ซ้อนขำ พบ SAPARBEK Zhazira – คาซัคสถาน – รอบ 16 คน)
  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 53 กก.หญิง (คู่ที่ 15 สริตา ผ่องศรี พบ CHAM Nicole Abigail – ฟิลิปปินส์ – รอบ 16 คน)
    เทควันโด รุ่น 87 กก.ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ รอประกบคู่รอบ 8 คน)
  • 08.00 น. จักรยาน Mountain Bike Cross-country ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (พีระพล ชาวเชียงขวาง กับ กีรติ สุขประสาท)
  • 08.00 น. ขี่ม้าข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภทบุคคล ชิง 1 เหรียญทอง (สายลับ เลิศรัตนชัย)
  • 08.00 น. เทเบิลเทนนิสคู่ผสม ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล/สุธาสินี เสวตรบุตร vs KIM Minseok/JEON Jihee – เกาหลีใต้ (รอบ 16 คน)
  • 09.00 น. เรือใบ Race 11-12
  • 10:06 น. รักบี้หญิงไทย vs มาเลเซีย (รอบแรก)
  • 10:50 น. รักบี้ชายไทย vs มาเลเซีย (รอบแรก)
  • 11.00 น. เทนนิส หญิงเดี่ยว ลักษิกา คำขำ vs WANG Qiang – จีน (ชิงเหรียญทอง)
  • 11.30 น. วอลเลย์บอลหญิง ไทย vs จีน (รอบรองชนะเลิศ)
  • 12.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวชายไทย vs จีน (รอบแรก)
  • 12.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวหญิงไทย vs ญี่ปุ่น (รอบแรก)
  • 12.00 น. ซอฟท์บอล ไทย vs ฟิลิปปินส์ (รอบแรก)
  • 12.30 น. โบว์ลิ่งทีมหญิง 5 คน ชิง 1 เหรียญทอง (อังคณา เนตรวิเศษ, กฤษณกร แสงอรุณ, อาภากร เนตรวิเศษ, กรกันยา อารีย์, ธนาปรางค์ เสถียร)
  • 14.00 น. แฮนด์บอลหญิง ไทย vs อินเดีย (ชิงอันดับ 7)
  • 14:08 น. รักบี้ชายไทย vs ญี่ปุ่น (รอบแรก)
  • 16:30 น. กระโดดค้ำหญิง ชิง 1 เหรียญทอง (ชญาณิสา ชมชื่นดี)
  • 16:45 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตรหญิง รอบคัดเลือก (วัลลภา พันธุ์สูงเนิน)
  • 17.00 น. (คู่ที่ 5) มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. วุฒิชัย มาสุข vs TURDIEV Dostonbek – อุซเบกิสถาน (รอบ 8 คน)
  • 17:10 น. วิ่ง 200 เมตรหญิง รอบคัดเลือก (ขวัญฤทัย ปากดี)
  • 17:35 น. กระโดดใกลชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ศุภนร ศุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา)
  • 17:26 น. รักบี้หญิงไทย vs ฮ่องกง (รอบแรก)
  • 17:47 น. วิ่ง 200 เมตรชาย รอบคัดเลือก (ศุภชัย ฉิมดี)
  • 18.00 น. ฟุตบอลชาย ไทย vs เกาหลีใต้ (รอบรองชนะเลิศ)
  • 19.30 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 ม. ชาย รอบชิงเหรียญทอง (จำรัส ฤทธิเดช)

1 ตุลาคม 2557 – ช่อง5 ถ่ายทอดสดเริ่ม 13.00 น.

  • เทควันโด รุ่น 46 กก.หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)
  • เทควันโด รุ่น 57 กก.หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (รังสิญา นิสัยสม)
  • 07.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวชาย ไทย vs สิงคโปร์ (รอบแรก)
  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 46 กก.หญิง (คู่ที่ 6 พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ พบ TRUONG Thi Kim Tuyen – เวียดนาม – รอบ 16 คน)
  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 57 กก.หญิง (คู่ที่ 14 รังสิญา นิสัยสม พบ TARMAN Shahd Qasem Mahd – จอร์แดน – รอบ 16 คน)
  • 08.00 น. กาบัดดี้หญิง ไทย vs อิหร่าน (รอบแรก)
  • 09.00 น. เรือใบ รอบสุดท้าย (ชิงเหรียญทอง)
  • 09:44 น. รักบี้หญิงไทย vs คาซัคสถาน (รอบแรก)
  • 10:50 น. รักบี้ชายไทย vs ซาอุดิอาระเบีย (รอบแรก)
  • 11.00 น. บาสเกตบอลหญิงไทย vs มองโกเลีย (ชิงอันดับ 7)
  • 12.00 น. กาบัดดี้ชาย ไทย vs บังกลาเทศ (รอบแรก)
  • 12.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง ไทย vs มาเลเซีย (รอบแรก)
  • 12.30 น. เทเบิลเทนนิสชายเดี่ยว ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล vs ACHANTA Sharath Kamal – อินเดีย (รอบ 32 คน)
  • 13:46 น. รักบี้ชายไทย vs ลาว (รอบแรก)
  • 14.00 น. เทเบิลเทนนิสหญิงคู่ นันทนา คำวงศ์/สุธาสินี เสวตรบุตร vs LEE Ho Ching/NG Wing Nam – ฮ่องกง (รอบ 16 คน)
  • 15.00 น. วอลเลย์บอลชาย ไทย vs เกาหลีใต้ (รอบ 8 ทีม)

2 ตุลาคม 2557 – ช่อง7 ถ่ายทอดสดเริ่ม 13.00 น. 

  • 07.30 น. เทควันโด รุ่น 68 กก.ชาย (คู่ที่ 9 เชษฐรพี ต่างใจ พบ TASHANOV Argen – คีร์กีซสถาน – รอบ 32 คน)
  • 08.00 น. เทเบิลเทนนิสหญิงเดี่ยว สุธาสินี เสวตรบุตร vs – เกาหลีเหนือ (รอบ 32 คน)
  • 09.00 น. เทเบิลเทนนิสหญิงเดี่ยว นันทนา คำวงศ์ vs TASHANOV Argen – คีร์กีซสถาน (รอบ 32 คน)
  • 12.00 น. (คู่ที่ 6) มวยสากลสมัครเล่น รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ vs JANGRA Mandeep – อินเดีย (รอบ 8 คน)
  • 19.35 น. วิ่ง 4 X 100 เมตรหญิง (ชิงเหรียญทอง)
  • 19.45 น. วิ่ง 4 X 100 เมตรชาย (ชิงเหรียญทอง)

3 ตุลาคม 2557 – ช่อง9 ถ่ายทอดสดเริ่ม 13.00 น.

  • เทควันโด รุ่น 54 กก.ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (รามณรงค์ เสวกวิหารี)
  • เทควันโด รุ่น 58 กก.ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (เป็นเอก การะเกตุ)

4 ตุลาคม 2557 – ช่อง 11 ถ่ายทอดสดเวลา 17.00 น.

  • 17.00 น. พิธีปิดเอเชียนเกมส์ 2014

รักใครเชียร์ใคร

ร่วมแสดงความคิดเห็นผ่าน Facebook

แสดงความคิดเห็น

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *