ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 (12 มิถุนายน 2558) #เชียร์ทีมชาติไทย

By | June 12, 2015

สำหรับผู้ที่ติดตามการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2015 วันนี้ Zcooby ขอนำช่องทางการชมการถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันศุกร์ที่ 12 มิถุนายน 2558 โดยสามารถชมบนเว็บไซต์หรือยูทูปซึ่งสามารถชมผ่านคอมพิวเตอร์หรือดูบนมือถือก็ได้ครับ

โดยวันที่ 12 มิถุนายนนี้มีรายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยเข้าชิงเหรียญทองหลายรายการ โดยมีการแข่งขันตั้งแต่เช้า แต่กว่าที่ทางสถานีโทรทัศน์ในเมืองไทยเริ่มถ่ายทอดสด ก็เริ่มตั้งแต่ 13:00 น. เป็นต้นไป ทางเราจึงหาลิ้งค์ยูทูปมาแนะนำ เผื่อใครที่กำลังร่วมลุ้นเหรียญทองในกีฬาที่มีแข่งช่วงเช้า จะได้ไม่พลาดนะครับ

สำหรับการถ่ายทอดสดซีเกมส์ประจำวันที่ 12 ผ่านโทรทัศน์ประเทศไทย เริ่มเวลา 13.00 น. ช่อง 7 และ แอพฯ BUGABOO.TV ถ่ายทอดสด

ชมถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันที่ 12 มิถุนายน 2558 ผ่าน Youtube

โดยคุณสามารถชมการแข่งขันโดยถ่ายทอดสดผ่าน Youtube โดยทางช่อง Sport Singapore ได้ทำการถ่ายทอดสดนัดสำคัญๆ ไว้หมดครับ (แต่เสียงพากย์เป็นภาษาอังกฤษนะครับ) ถ้าสนใจชมจากด้านล่างนี้ได้เลยครับ

หมายเหตุ รายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยในวันนี้ สามารถดูรายละเอียดกีฬาแต่ละประเภทจากข้อมูลด้านล่างได้เลยครับ

ตารางเวลาการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2015 ประจำวันที่ 12 มิถุนายน 2558

07.00 น. กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง

08.00 น. เซปักตะกร้อ ประเภทคู่ ชาย ชิง 1 เหรียญทอง

08.00 น. ยิงปืน ยิงเป้าบิน ชิง 5 เหรียญทอง

08.00 น. สกีน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง

08.00 น. จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง

  • ประเภทถนน หญิง (จุฑาทิพย์ มณีพันธ์, จันทร์เพ็ง นนทะสิน)
  • ประเภทถนน ชาย (วรยุทธ คะปัญญา, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ธนาวุฒิ สนิกวาที, เสฏฐวุฒิ ยอดสุวรรณ, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่)

08.30 น. กรีฑา ชิง 10 เหรียญทอง

  • สัตตกรีฑา กระโดดไกล หญิง (กชกร คำเรืองศรี, สุนิสา โคตรศรีเมือง)
  • วิ่ง 400 เมตร ชาย ฮีตที่ 2 (คุณานนท์ สุขแก้ว)
  • สัตตกรีฑา พุ่งแหลน หญิง (กชกร คำเรืองศรี, สุนิสา โคตรศรีเมือง)
  • กระโดดสูง หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (จารุวรรณ กิจติผัด, วนิดา บุญวรรณ์)
  • กระโดดสูง ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา, จีรพนธ์ สุธรรมา)
  • ขว้างจักร หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (จารุวรรณ สร้อยเสนา, สุเบญรัตน์ อินแสง)
  • สัตตกรีฑา วิ่ง 800 เมตร หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (กชกร คำเรืองศรี, สุนิสา โคตรศรีเมือง)
  • วิ่ง 400 เมตร หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (อัจจิมา เอ่งฉ้วน, ตรีวดี ยงพันธ์)
  • วิ่ง 400 เมตร ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
  • วิ่ง 4 X 100 เมตร หญิง ชิง 1 เหรียญทอง
  • วิ่ง 4 X 100 เมตร ชาย ชิง 1 เหรียญทอง

08.30 น. เทควันโด ชิง 11 เหรียญทอง

09.00 น. เทนนิส รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. ยิงธนู

  • คันธนูทดกำลัง บุคคล ชาย ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
  • คันธนูทดกำลัง บุคคล ชาย ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา พบ อินโดนีเซีย
  • คันธนูทดกำลัง บุคคล หญิง นฤมล จันทร์สุข พบ สิงคโปร์
  • คันธนูทดกำลัง บุคคล หญิง สุณีย์ เดชโชกุล พบ ฟิลิปปินส์

09.00 น. เปตอง

09.00 น. พายเรือ

09.30 น. เรือใบ

11.00 น. วอลเลย์บอลหญิง ไทย พบ สิงค์โปร์ (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด และ แอพฯ BUGABOO.TV ถ่ายทอดสด)

11.00 น. แบดมินตัน ทีมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง ไทย พบ มาเลเซีย

11.00 น. สควอช ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย

13.00 น. โบวลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง

  • ทีม 5 คน ชาย
  • ทีม 5 คน หญิง

13.30 น. ยิงธนู ประเภททีม รอบ 8 ทีมสุดท้าย

  • คันธนูทดกำลัง ทีมชาย ไทย (ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, นิติภูมิ ชาตะโชติ) พบ สิงคโปร์
  • คันธนูทดกำลัง ทีมหญิง ไทย (ยตรัยพัทค์ มณีสมบัติกุล, สุณีย์ เดชโชกุล, นฤมล จันทร์สุข) พบ เวียดนาม
  • คันธนูทดกำลัง ทีมผสม ไทย (ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, นฤมล จันทร์สุข) พบ สิงคโปร์

13.30 น. โปโลนํ้า หญิง ไทย พบ อินโดนีเซีย

15.00 น. ฟลอร์บอล

  • ทีมชาย ไทย พบ สิงคโปร์
  • ทีมหญิง ไทย พบ สิงคโปร์

14.00 น. วอลเลย์บอลชาย ไทย พบ มาเลเซีย

14.00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยว ไทย พบ มาเลเซีย

16.00 น. ปันจักสีลัต

17.30 น. ฮอกกี้ ทีมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง ไทย พบ มาเลเซีย

19.00 น. โปโลนํ้า ชาย ไทย พบ สิงค์โปร์

19.00 น. บาสเกตบอล ชาย ไทย พบ สิงคโปร์

ร่วมแสดงความคิดเห็นผ่าน Facebook

แสดงความคิดเห็น

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *