ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 (13 มิถุนายน 2558) #เชียร์ทีมชาติไทย

By | June 13, 2015

สำหรับผู้ที่ติดตามการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2015 วันนี้ Zcooby ขอนำช่องทางการชมการถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันเสาร์ที่ 13 มิถุนายน 2558 โดยสามารถชมบนเว็บไซต์หรือยูทูปซึ่งสามารถชมผ่านคอมพิวเตอร์หรือดูบนมือถือก็ได้ครับ

โดยวันที่ 13 มิถุนายนนี้มีรายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยเข้าชิงเหรียญทองหลายรายการ โดยมีการแข่งขันตั้งแต่เช้า แต่กว่าที่ทางสถานีโทรทัศน์ในเมืองไทยเริ่มถ่ายทอดสด ก็เริ่มตั้งแต่ 13:00 น. เป็นต้นไป ทางเราจึงหาลิ้งค์ยูทูปมาแนะนำ เผื่อใครที่กำลังร่วมลุ้นเหรียญทองในกีฬาที่มีแข่งช่วงเช้า จะได้ไม่พลาดนะครับ

สำหรับการถ่ายทอดสดซีเกมส์ประจำวันที่ 13 มิถุนายน ผ่านโทรทัศน์ประเทศไทย เริ่มเวลา 13.00 น. ช่อง 9 ถ่ายทอดสด

ชมถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2015 ประจำวันที่ 13 มิถุนายน 2558 ผ่าน Youtube

โดยคุณสามารถชมการแข่งขันโดยถ่ายทอดสดผ่าน Youtube โดยทางช่อง Sport Singapore ได้ทำการถ่ายทอดสดนัดสำคัญๆ ไว้หมดครับ (แต่เสียงพากย์เป็นภาษาอังกฤษนะครับ) ถ้าสนใจชมจากด้านล่างนี้ได้เลยครับ

หมายเหตุ รายการที่นักกีฬาทีมชาติไทยในวันนี้ สามารถดูรายละเอียดกีฬาแต่ละประเภทจากข้อมูลด้านล่างได้เลยครับ

หากคุณหาชมการถ่ายทอดสดรายการแข่งขันที่คุณต้องการชมไม่เจอ แนะนำให้หาจากลิ้งค์ด้านล่างนี้นะครับ

www.youtube.com/playlist?list=PLqAmVfhsW7xOtYo_ILc-yYgUOkQ6Uzmn3

ตารางเวลาการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2015 ประจำวันที่ 13 มิถุนายน 2558

*จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
– ประเภทแมสสตาร์ชาย

*ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.30 น.*
– ประเภททีมชาย

*เปตอง ชิง 1 เหรียญทอง*
10.00 น. รอบแรก
– ทีมผสม 3 คน
ไทย พบ สิงคโปร์
15.30 น. ชิงชนะเลิศ ทีมผสม 3 คน

*เรือใบ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.*
– ชาย 470
– หญิง 470
– ออปติมิสต์ชาย
– ออปติมิสต์หญิง

*เซปักตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.00 น.*
– ทีมเดี่ยวหญิง

*สควอช ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.*
– ทีมหญิง
– ทีมชาย

*เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง*
13.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ
18.30 น. รอบชิงชนะเลิศ
– รุ่นไม่เกิน 58 กก.ชาย
– ไม่เกิน 49 กก.หญิง
– ไม่เกิน 63 กก.ชาย
– ไม่เกิน 53 กก.หญิง

*เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
– ประเภทคู่ชาย (สนฉัตร-สรรค์ชัย รติวัฒน์, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์-วริศ สอนบุตรนาค)
– ประเภทเดี่ยวหญิง
– ประเภทคู่ผสม (สรรค์ชัย รติวัฒน์-แทมมารีน ธนสุกาญจน์, สนฉัตร รติวัฒน์-เพียงธาร ผลิพืช)

*วอเตอร์สกี ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
– หญิงสลาลม
– ชายสลาลม
– จัมพ์หญิง
– จัมพ์ชาย

*ยิงธนู เริ่มเวลา 09.00 น.*
รอบ 8 คน
– ยิงธนูทดกำลังชาย
ชาญชัย ประทีปวัฒนวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
ธรรมสฤษฎ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา พบ สิงคโปร์
– ยิงธนูทดกำลังหญิง
นฤมล จันทร์สุข พบ สิงคดปร์
สุณีย์ เดชโชกุล พบ ฟิลิปปินส์
รอบก่อนรองชนะเลิศ
– ทดกำลังทีมชาย
ไทย พบ สิงคโปร์

*โปโลน้ำ รอบแรก*
ทีมหญิง
13.30 น. มาเลเซีย พบ ไทย
17.30 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย

*แบดมินตัน เริ่มเวลา 13.00 น.*
– รอบ 16 คน
หญิงเดี่ยว
ชายคู่
ชายเดี่ยว
หญิงคู่
คู่ผสม

*บาสเกตบอล รอบแรก*
ทีมหญิง
09.00 น.ไทย พบ เวียดนาม
ทีมชาย
13.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

*โบว์ลิ่ง เริ่มเวลา 09.00 น.*
– ประเภทมาสเตอร์ชาย บล็อกแรก
– ประเภทมาสเตอร์หญิง บล็อกแรก

*ฟลอร์บอล รอบแรก*
ทีมชาย
12.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์
ทีมหญิง
15.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

*ฟุตบอล รอบรองชนะเลิศ*
13.00 น. เมียนมาร์ – เวียดนาม
19.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ร่วมแสดงความคิดเห็นผ่าน Facebook

แสดงความคิดเห็น

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *